Uthibitisho

“Nataka kumwabudu Mungu huyu unayemwakilisha. Mungu ambaye anavutiwa na maisha mengi kwangu hapa na sasa. Tong Wol, mshiriki kutoka - Sudan Kusini

“Sasa kwa kuwa ninajua FARM STEW, nitakwenda kwenye eneo jipya, nitaenda na kiwango changu kwanza.” Lassane Kaboré, mfanyakazi wa Biblia - Burkina Faso

“Ambapo FARM STEW inakwenda, kanisa linakua!” Mchungaji William, Rais wa Uwanja wa Wau - Sudan Kusini

“Shule ya kupikia” rahisi zaidi na bado kamili ambayo nimewahi kuona. Ulikuwa uwasilishaji wa kiwango cha kwanza cha kiwango cha bushi.” Kim Busl - kiongozi wa OCI - Afrika Kusini

Mungu anafanya kazi kwa nguvu kuathiri jamii kupitia huduma yao kwa ajili ya ustawi wa watu wanaowatumikia... Ni mbinguni tu tutajifunza juu ya wale wote ambao wamebarikiwa na huduma hii!” Ted NC Wilson, Rais wa Mkutano Mkuu wa Adventist wa Siku Saba

Tulikuwa na kilimo cha matunda. Wengi walibarikiwa na mradi huo. Wengi walihamasishwa. Mfanyakazi wa Biblia - Filipino

“Sasa ninaweza kulisha watoto wangu kila siku!” Rose, mshiriki wa FARM STEW nchini Uganda

“Popote tulipokwenda, tuliona bustani. Tuliona watu wenye nafasi zaidi wakipanda zaidi, na tuliona watu wasio na nafasi wakifanya kitu.” Henry Stubbs, kiongozi wa mshirika wa FARM STEW - Cuba

Dk. Sherry Shrestha, Mwanachama wa Bodi

Niliposafiri na Joy kwenda Uganda na Sudan Kusini mnamo 2021, niliona mpango wa kushangaza kazini. Wafunzi walikuwa katika kila kijiji angalau mara moja kila wiki ikiwa sio zaidi. Mbali na vikao vya mafunzo, walikuwa wakifanya kazi kusaidia watu kuwa na chakula zaidi kwa kuanzisha vitalu, kupanda bustani za maonyesho, kujaribu kuleta vifaa vya kuboresha uzalishaji wa chakula kama vile vikavu vya jua na mitamba ya mikono kwa kusaga, na kuanzisha vyama vya ushirika wa wakulima. Nyumba na vijiji vilithibitishwa na FARM STEW na zilikuwa zikidhi vigezo vya kuwa hivyo. Kisha tuliongeza kuchimba vizuri na ukarabati kwa kile tunachofanya. Kwa kweli watu walikuwa wakipata “mpango kamili wa chakula.” Sijawahi kuona, katika uzoefu wangu mdogo, mpango bora na kamili zaidi wa kubadilisha maisha. Kile FARM STEW inafundisha na kufanya sio sayansi ya roketi na imefanywa hapo awali katika mashirika mengine mengi, lakini kile kinachofanya FARM STEW ya kipekee ni uwezo wa kushughulikia shida nyingi katika kifurushi kimoja kamili yote kulingana na hekima ya Biblia.

Prof. Archileo N. Kaaya

Mkuu, Idara ya Teknolojia ya Chakula na Lishe
Chuo cha Kilimo na Sayansi ya Mazingira
Chuo Kikuu cha Makerere, Kampala-Uganda

Ushauri wa lishe wanayokuza inatumika na inafaa sana kwa maskini wa nchi yetu mpendwa ya Uganda na hata eneo lote la Afrika Mashariki... Kwa kuelimisha na kuhamasisha wafanyikazi wa FARM STEW na washirika wao, athari za shirika zinaongezeka kwa sifa na umaarufu... Mimi binafsi nimeangalia mtaala wa FARM STEW na nimewahimiza kuendelea, kutafuta kushiriki kile wanachofundisha na ngazi zote za Wizara za Afya na Kilimo za Uganda... Ninaahidi msaada wangu kuendeleza miradi ya FARM STEW katika wilaya hiyo, na nitatafuta kutumia ufadhili wa ndani, kitaifa, na kimataifa kusaidia kazi hiyo kwani ninaweza kuona kuwa inakuza malengo ya Chuo Kikuu cha Makerere na mashirika mengine ya kimataifa.Soma barua kamili ya mapendekezo

Kim Busl, Makamu wa Rais wa Uwanja wa OCI wa Afrika

“Waliweka “shule ya kupikia” rahisi zaidi na lakini kamili ambayo nimewahi kuona. Wazungukwa na watu wazima 50 hadi 75, pamoja na watoto, kwenye moto wazi na sufuria zinazimarisha kwenye mawe matatu, wanatengeneza sahani za lishe sana na kitamu kutoka kwa chakula vilivyokiliwa ndani.” “Mwishoni, chakula vyote kimepikwa, na kila mtu aliyepo hula. Kwa kuongezea, wanafundisha usafi na kanuni zinazohusiana na afya. Kila mmoja wa washiriki wa timu ni wa kuvutia, na ni mwenye ufahamu. Wanaingiliana na kuwashirikisha watu kwa njia ambayo sijawaona hapo awali. Ulikuwa uwasilishaji wa kiwango cha kwanza cha kiwango cha bushi.”

Edwin Dysinger, MPH, zamani na mwanachama wa bodi ya ADRA Sudan & FARM STEW

FARM STEW ina maingiliano kadhaa ambazo wanakuza katika ufikiaji wao wa jamii. Wanahimiza wakulima na wengine kukuza soya; kusambaza mboga; kutoa mafunzo ya kutengeneza maziwa ya soya, tofu, kutumia “mvua mvua” (mboga za rangi tofauti), kutumia mkate wa kijani kama sahani kama nyama, na zaidi; kusambaza kadi za usafi zinazotumika tena kwa wasichana shule; na kusimamia zaidi ya vikundi viwili au zaidi. ya sahani zilizotajwa hapo juu... Nilivutiwa sana na maandamano hayo. Mafunzo ni ya vitendo sana na yanafaa kwa mpangilio. Vifaa na njia zinazotumiwa ni zile zinazotumiwa na, na/au zinazopatikana kwa, hadhira. Wao pia wanashiriki sana. Wanachama wa watazamaji wanaombwa kuchangia kisu na sufuria, kuchukua maji, kutoa mboga kwa ajili ya “upinde wa mvua”... Wakati mwingine, mtu wa kujitolea huulizwa kurudia wengine kile kilichofundishwa tu. Kadiri mafundisho yanapofanyika, hadithi na mifano hutumiwa, na pointi nyingi za ziada za vitendo hufanywa kuhusiana na maisha yote, uhusiano, na kiroho. Watazamaji wote wamejihusishwa wazi. Naamini kuwa FARM STEW ina uwezo mkubwa wa kufanya kazi na makanisa ya eneo hilo kuelimisha wanachama kwa uboreshaji wao, na familia zao kubwa na majirani.

Hebu tukujihusishe!

Fanya athari na zawadi yako leo
__wf_kuhifadhiwa_urithi
Kuchangia
Jisajili kwenye jarida letu



__wf_kuhifadhiwa_urithi
__wf_kuhifadhiwa_urithi